(BKTO) - Ngày 23/2, Đoàn công tác của Kiểm toán nhà nước (KTNN) do Ủy viên Trung ương Đảng, Tổng Kiểm toán nhà nước Ngô Văn Tuấn làm Trưởng đoàn đã có chuyến công tác tại tỉnh Quảng Ninh với nhiều hoạt động thiết thực, hướng đến tăng cường mối quan hệ hợp tác giữa KTNN với các địa phương.
Tổng Kiểm toán nhà nước Ngô Văn Tuấn thay mặt KTNN ký Quy chế phối hợp với Thường trực HĐND, UBND tỉnh Quảng Ninh
Ngày 23/2, Hội nghị sơ kết Quy chế phối hợp công tác giữa KTNN với Thường trực HĐND và UBND các tỉnh Quảng Ninh, Bắc Giang, Hải Dương, Hưng Yên và thành phố Hải Phòng đã diễn ra tại Quảng Ninh. Nhân dịp này, KTNN cũng trao tặng Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp KTNN” cho các đồng chí là lãnh đạo tỉnh, thành phố và lãnh đạo Sở, ban ngành đã có nhiều công lao đóng góp cho sự nghiệp xây dựng và phát triển KTNN.
Trước đó, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Quảng Ninh Nguyễn Xuân Ký đã có buổi tiếp Đoàn công tác của KTNN do Tổng Kiểm toán nhà nước Ngô Văn Tuấn làm Trưởng đoàn.
Cùng ngày, Tổng Kiểm toán nhà nước Ngô Văn Tuấn và Đoàn công tác đã có buổi làm việc với KTNN khu vực VI.
Dưới đây là một số hình ảnh Tổng Kiểm toán nhà nước thăm, làm việc tại tỉnh Quảng Ninh.
Tổng Kiểm toán nhà nước Ngô Văn Tuấn phát biểu tại Hội nghị sơ kết Quy chế phối hợp giữa KTNN với các địa phươngBí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Quảng Ninh Nguyễn Xuân Ký: Chúng tôi rất cảm ơn KTNN đã giúp cho Quảng Ninh có những thông tin tin cậy, chất lượng tốt để phục vụ cho công tác quản lý của địa phương, góp phần rất quan trọng vào kiểm soát quyền lực cũng như phòng, chống tham nhũng, tiêu cực.Phó Chủ tịch Thường trực UBND TP. Hải Phòng Lê Anh Quân: Kết quả, kiến nghị kiểm toán của KTNN đã giúp Thành phố nâng cao hiệu quả công tác quản lý tài chính công, tài sản công, giúp địa phương khắc phục, đồng thời thực hiện sửa đổi các quy định cho phù hợp, từ đó thúc đẩy sự phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.Chủ tịch UBND tỉnh Bắc Giang Lê Ánh Dương: Các kiến nghị kiểm toán được KTNN đưa ra rất xác đáng. Chúng tôi coi đây là căn cứ để lập dự toán, phân bổ ngân sách hàng năm.Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ninh Cao Tường Huy phát biểu tại Hội nghịPhó Tổng Kiểm toán nhà nước Doãn Anh Thơ thay mặt KTNN ký Quy chế phối hợp với Thường trực HĐND, UBND tỉnh Bắc Giang và các tỉnh Hưng Yên, Hải Dương và Thành phố Hải PhòngTổng Kiểm toán nhà nước Ngô Văn Tuấn trao tặng Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp KTNN” cho các đồng chí là lãnh đạo tỉnh, thành phố đã có nhiều công lao đóng góp cho sự nghiệp xây dựng và phát triển KTNNTrao tặng Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp KTNN” cho các đồng chí là lãnh đạo tỉnh, thành phố và lãnh đạo sở, ban ngành đã có nhiều công lao đóng góp cho sự nghiệp xây dựng và phát triển KTNNQuang cảnh Hội nghịTrước đó, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Quảng Ninh Nguyễn Xuân Ký đã có buổi tiếp Đoàn công tác của KTNN do Tổng Kiểm toán nhà nước Ngô Văn Tuấn làm Trưởng đoànĐánh giá cao mối quan hệ phối hợp của tỉnh Quảng Ninh với KTNN, trực tiếp là KTNN khu vực VI đóng trên địa bàn, Tổng Kiểm toán nhà nước đề nghị địa phương tiếp tục phát huy, đưa mối quan hệ phối hợp ngày càng đi vào chiều sâu, lan tỏa hơn nữa. Nhân chuyến thăm, Tổng Kiểm toán nhà nước đã trao tặng quà cho Thường trực Tỉnh ủy Quảng Ninh.Cùng ngày, Tổng Kiểm toán nhà nước Ngô Văn Tuấn đã có buổi làm việc với KTNN khu vực VI để trực tiếp nắm bắt tình hình và lắng nghe trao đổi, chia sẻ của đơn vị. Vui mừng trước những kết quả đơn vị đạt được, Tổng Kiểm toán nhà nước yêu cầu KTNN khu vực VI tiếp tục nỗ lực, cố gắng trong thực hiện các nhiệm vụ, đặc biệt là trong hoạt động kiểm toán.Trực tiếp theo dõi, phụ trách chỉ đạo hoạt động của KTNN khu vực VI, Phó Tổng Kiểm toán nhà nước Doãn Anh Thơ đánh giá cao tinh thần đoàn kết, đổi mới của đơn vịKiểm toán trưởng KTNN khu vực VI Vũ Khánh Toàn phát biểu tiếp thu ý kiến chỉ đạo của Tổng Kiểm toán nhà nướcQuang cảnh buổi làm việc với KTNN khu vực VICác kiểm toán viên của đơn vị vui mừng và bày tỏ quyết tâm thực hiện tốt nhiệm vụ được giao, không phụ sự kỳ vọng của Tổng Kiểm toán nhà nướcTổng Kiểm toán nhà nước cùng đoàn công tác chụp ảnh lưu niệm với đơn vị
(BKTO) - Nhân ngày làm việc đầu năm mới, sáng 15/02 (tức mùng 6 tháng Giêng năm Giáp Thìn), tại Trụ sở Kiểm toán nhà nước (KTNN), Ủy viên Bộ Chính trị, Chủ tịch Quốc hội Vương Đình Huệ đã tới thăm, chúc tết cán bộ, công chức, viên chức và người lao động KTNN.
(BKTO) - Ngày 13/2 (tức mùng 4 Tết cổ truyền Giáp Thìn), đông đảo người dân, du khách đã đến khu di tích Văn Miếu - Quốc Tử Giám (TP. Hà Nội) để trẩy hội, du xuân và xin chữ với mong ước bình an, may mắn cho cả năm...
(BKTO) - Đường Lạc Long Quân (quận Tây Hồ, TP. Hà Nội) là tuyến đường nối với nhiều làng hoa nổi tiếng của Hà Nội như: làng đào Nhật Tân, Quảng An, làng quất Tứ Liên… Những sắc đào, sắc mai và quất, hoa cảnh rạng rỡ dịp Tết biến tuyến đường dài gần 5km thành con đường hoa đặc sắc bậc nhất Thủ đô.
(BKTO) - Chợ văn hóa Bắc Hà (huyện Bắc Hà, tỉnh Lào Cai) từ lâu đã được đánh giá là một trong những chợ phiên đặc sắc nhất Đông Nam Á. Đây là một trong những nơi hiếm hoi còn giữ nguyên vẹn được bản sắc dân tộc, những nét độc đáo riêng biệt của phiên chợ vùng cao.